Giải câu 1 trang 106 sách VNEN toán 4 tập 1
8 lượt xem
C. Hoạt động ứng dụng
Em giúp người lớn tính tiền:
a. Mua 2kh thịt bò hết 490000 đồng. Hỏi 1 kg thịt bò giá bao nhiêu tiền?
b. Mua 5 hộp bánh cùng loại hết 875000 đồng. Hỏi một hộp bánh giá bao nhiêu tiền?
Bài làm:
a. Mua 1kg thịt bò có giá là:
490000 : 2 = 245000 (đồng)
b. Mua một hộp bánh có giá là:
875000 : 5 = 175000 (đồng)
Đáp số: a. 245000 đồng
b. 175000 đồng
Xem thêm bài viết khác
- Giải toán VNEN 4 bài 29: Thực hành vẽ hình chữ nhật, hình vuông
- Giải toán VNEN 4 bài 18: Luyện tập
- Giải toán VNEN 4 bài 44: Chia cho số có một chữ số
- Giải toán VNEN 4 bài 6: Hàng và lớp
- Giải câu 5 trang 54 toán VNEN 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 33: Tính chất giao hoán của phép nhân, nhân cho 10, 100, 1000, ....
- Giải câu 1 trang 108 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 4 trang 52 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 1 trang 71 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 2 trang 119 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 4 trang 4 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 3 trang 77 VNEN toán 4 tập 1