Giải câu 1 trang 49 toán VNEN 4 tập 1
5 lượt xem
B. Hoạt động ứng dụng
Câu 1: Trang 49 toán VNEN 4 tập 1
Em hỏi người lớn giá 1kg gạo là bao nhiêu tiền, giá 1kg thịt lợn là bao nhiêu tiền. Em hãy tính nếu mua 1kg gạo và kg thịt lợn thì hết tất cả bao nhiêu tiền (nhớ thử lại kết quả tính).
Bài làm:
Ví dụ mẫu:
- Gía của 1kg gạo là: 18 000 đồng
- Giá của 1kg thịt lợn là : 13 000 đồng
Số tiền mua 1 kg gạo và 1kg thịt lợn là: 18000 + 13000 = 31000 (đồng)
Xem thêm bài viết khác
- Giải câu 1 trang 75 bài 30 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 2 phần C trang 128 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 2 trang 132 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 4 trang 101 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 4 trang 59 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 6 trang 133 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 1 trang 51 toán VNEN 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 35: Đề -xi -mét vuông
- Giải câu 3 trang 72 toán VNEN 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 8: Dãy số tự nhiên. Viết số tự nhiên trong hệ thập phân
- Giải câu 5 trang 101 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 1 trang 118 sách VNEN toán 4 tập 1