Giải câu 2 trang 109 sách VNEN toán 4 tập 1
13 lượt xem
Câu 2: Trang 109 sách VNEN toán 4
Mẹ mua 3 chai sữa, mỗi chai 2l sữa. Mẹ phải trả tất cả 240000 đồng. Hỏi mỗi lít sữa giá bao nhiêu tiền?
Bài làm:
Cách 1:
Mẹ mua tất cả số lít sữa là: 3 x 2 = 6 (lít)
Mỗi lít sữa có giá là: 240000 : 6 = 40000 (đồng)
Đáp số: 40000 đồng
Cách 2:
Mỗi lít sữa mẹ phải trả số tiền là:
240000 : (3 x 2) = 40000 (đồng)
Đáp số: 40000 đồng
Xem thêm bài viết khác
- Giải câu 1 trang 105 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 3 trang 51 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 4 trang 24 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 3 trang 99 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 2 trang 90 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 1 trang 77 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 2 trang 96 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 7 trang 74 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 2 trang 123 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 2 trang 134 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 3 trang 116 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải bài 1 phần A trang 75 sách toán VNEN 4 tập 1