Giải câu 1 trang 124 sách VNEN toán 4 tập 1
18 lượt xem
C. Hoạt động ứng dụng
Em hỏi người lớn xem mỗi tháng gia đình em dùng hết khoảng bao nhiêu ki-lô-gam gạo. Em hỏi giá tiền 1kg gạo và tính xem mổi tháng nhà em phải chi hết khoảng bao nhiêu tiền gạo?
Bài làm:
Ví dụ mẫu:
- Gia đình em gốm có 6 người: ông bà, bố mẹ, em và em trai
- Mỗi tháng, gia đình em dùng hết khoảng 45kg.
- Mỗi cân gạo có giá 19000 đồng
=>Như vậy, mỗi tháng số tiền mua gạo mà gia đình em phải trả là: 19000 x 45 = 855000 (đồng)
Xem thêm bài viết khác
- Giải câu 1 trang 24 VNEN toán 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 22: Tìm hai số khi biết tổng và hiệu của hai số đó
- Giải câu 3 trang 94 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 6 trang 44 toán VNEN 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 39: Nhân với số có hai chữ số
- Giải câu 1 trang 99 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 2 trang 100 sách toán VNEN lớp 4
- Giải toán VNEN 4 bài 15: Biểu đồ cột
- Giải câu 1 trang 69 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 1 trang 68 toán VNEN 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 11: Bảng đơn vị đo khối lượng
- Giải câu 1 trang 13 VNEN toán 4 tập 1