Lời giải câu số 12, 18, 33 đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 12
7 lượt xem
Bài làm:
Lời giải câu số 12, 18, 33
Câu 12: Đáp án B
Ta có :
nH2 = 4,48/22,4 = 0,2 mol
=>nkim loại = 0,2 mol
Khối lượng trung bình của kim loại M = 6,4/0,2 = 32
Suy ra hai kim loại đó là Mg(24) và Ca(40).
Câu 18: Đáp án D
Phân tích: Bảo toàn khối lượng, ta có
mHCl = mmuối – mamin = 24,45 – 13,5 = 10,95
=>nHCl = 0,3 mol => x = 0,3/0,3 = 1M.
Câu 33: Đáp án B
Xem thêm bài viết khác
- Đáp án Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 7
- Đề 5: Luyện thi THPTQG môn Hóa năm 2018
- Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 12
- Lời giải câu số 13, 18, 19 đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 3
- Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 7
- Lời giải câu số 2, 3, 9 đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 6
- Lời giải câu số 13, 23, 39 Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa lần 1 năm 2017 của trường THPT chuyên KHTN
- Đáp án đề minh họa 2022 tổ hợp Khoa học Tự nhiên
- Lời giải câu số 23, 24, 26 Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 2
- Đáp án Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 14
- Đáp án Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 13
- Đề thi thử THPT quốc gia môn Hóa Học năm 2017 Đề số 19