Giải câu 1 trang 106 sách VNEN toán 4 tập 1
C. Hoạt động ứng dụng
Em giúp người lớn tính tiền:
a. Mua 2kh thịt bò hết 490000 đồng. Hỏi 1 kg thịt bò giá bao nhiêu tiền?
b. Mua 5 hộp bánh cùng loại hết 875000 đồng. Hỏi một hộp bánh giá bao nhiêu tiền?
Bài làm:
a. Mua 1kg thịt bò có giá là:
490000 : 2 = 245000 (đồng)
b. Mua một hộp bánh có giá là:
875000 : 5 = 175000 (đồng)
Đáp số: a. 245000 đồng
b. 175000 đồng
Xem thêm bài viết khác
- Giải câu 6 trang 106 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 20: Biểu thức có chứa ba chữ. Tính chất kết hợp của phép cộng
- Giải toán VNEN 4 bài 21: Luyện tập
- Giải câu 5 trang 49 toán VNEN 4 tập 1
- Giải bài 1 phần A trang 75 sách toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 2 trang 5 VNEN toán 4 tập 1
- Giải VNEN toán 4
- Giải câu 3 trang 65 toán VNEN 4 tập 1
- Giải VNEN các môn lớp 4
- Giải toán VNEN 4 bài 5: Triệu. Chục triệu. Trăm triệu
- Giải toán VNEN 4 bài 26: Hai đường thẳng song song
- Giải câu 3 trang 74 toán VNEN 4 tập 1