Giải câu 1 trang 49 toán VNEN 4 tập 1
B. Hoạt động ứng dụng
Câu 1: Trang 49 toán VNEN 4 tập 1
Em hỏi người lớn giá 1kg gạo là bao nhiêu tiền, giá 1kg thịt lợn là bao nhiêu tiền. Em hãy tính nếu mua 1kg gạo và kg thịt lợn thì hết tất cả bao nhiêu tiền (nhớ thử lại kết quả tính).
Bài làm:
Ví dụ mẫu:
- Gía của 1kg gạo là: 18 000 đồng
- Giá của 1kg thịt lợn là : 13 000 đồng
Số tiền mua 1 kg gạo và 1kg thịt lợn là: 18000 + 13000 = 31000 (đồng)
Xem thêm bài viết khác
- Giải câu 2 trang 97 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 3 trang 101 sách toán VNEN lớp 4
- Giải câu 1 trang 103 sách toán VNEN lớp 4 tập 1
- Giải câu 3 trang 4 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 3 trang 43 toán VNEN 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 19: Biểu thức có chứa hai chữ. Tính chất giao hoán của phép cộng
- Giải câu 4 trang 8 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 1 trang 113 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải bài 3 trang 76 sách toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 4 trang 106 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải toán VNEN 4 bài 49: Chia cho số có hai chữ số (tiếp theo 2)
- Giải câu 4 trang 72 toán VNEN 4 tập 1