Giải câu 3 trang 116 sách VNEN toán 4 tập 1
Câu 3: Trang 116 sách VNEN toán 4
Giải bài toán: Một vận động viên đua xe đạp, trong một giờ 15 phút đi được 38km 400m. Hỏi trung bình mỗi phút người đó đi được bao nhiêu mét?
Bài làm:
Đổi: 1giờ 15 phút = 75 phút
38km 400m = 38400m
Một phút người đó đi được số m là:
38400 : 75 = 512 (m)
Đáp số: 512m
Xem thêm bài viết khác
- Giải toán VNEN 4 bài 2: Ôn tập các số đến 100 000 (tiếp theo)
- Giải câu 1 trang 112 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 1 trang 89 sách toán VNEN lớp 4
- Giải toán VNEN 4 bài 25: Hai đường thẳng vuông góc
- Giải câu 3 trang 48 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 4 trang 106 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 2 trang 84 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 1 trang 85 VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 6 trang 106 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 5 trang 106 sách VNEN toán 4 tập 1
- Giải câu 6 trang 44 toán VNEN 4 tập 1
- Giải câu 1 trang 110 sách VNEN toán 4 tập 1