-
Tất cả
-
Tài liệu hay
-
Toán Học
-
Soạn Văn
-
Soạn đầy đủ
- Tiếng Việt 2 tập 2 KNTT
- Tiếng Việt 2 CTST
- Tiếng Việt 2 sách Cánh Diều
- Tiếng Việt 3 tập 2
- Tiếng Việt 3 tập 1
- Tiếng Việt 4 tập 2
- Tiếng Việt 4 tập 1
- Tiếng Việt 5 tập 2
- Tiếng Việt 5 tập 1
- Soạn văn 6
- Soạn văn 7
- Soạn văn 8 tập 1
- Soạn văn 8 tập 2
- Soạn văn 9 tâp 1
- Soạn văn 9 tập 2
- Soạn văn 10 tập 1
- Soạn văn 10 tập 2
- Soạn văn 11
- Soạn văn 12
-
Soạn ngắn gọn
- Soạn văn 12 ngắn gọn tập 1
- Soạn văn 12 ngắn gọn tập 2
- Soạn văn 11 ngắn gọn tập 1
- Soạn văn 11 ngắn gọn tập 2
- Soạn văn 10 ngắn gọn tập 1
- Soạn văn 10 ngắn gọn tập 2
- Soạn văn 9 ngắn gọn tập 1
- Soạn văn 9 ngắn gọn tập 2
- Soạn văn 8 ngắn gọn tập 1
- Soạn văn 8 ngắn gọn tập 2
- Soạn văn 7 ngắn gọn tập 1
- Soạn văn 7 ngắn gọn tập 2
- Ngữ văn VNEN
- Đề thi THPT QG môn Ngữ Văn
-
Soạn đầy đủ
-
Tiếng Anh
-
Vật Lý
-
Hóa Học
-
Sinh Học
-
Lịch Sử
-
Địa Lý
-
GDCD
-
Khoa Học Tự Nhiên
-
Khoa Học Xã Hội
-
Giải câu 1 bài luyện tập chung trang 106 sgk toán 3
Câu 1: Trang 106 - sgk toán lớp 3
Tính nhẩm:
a)
5200 + 400 = 6300 + 500 =
8600 + 200 = 6800 - 500 =
5600 - 400 = 8800 - 200 =
b)
4000 + 3000 = 6000 + 4000 =
9000 + 1000 = 7000 - 4000 =
10000 - 6000 = 10000 - 9000 =
7000 - 3000 = 10000 - 4000 =
10000 - 1000 =
Bài làm:
a)
5200 + 400 = 5600 6300 + 500 = 6800
8600 + 200 = 8800 6800 - 500 = 6300
5600 - 400 = 5200 8800 - 200 = 8600
b)
4000 + 3000 = 7000 6000 + 4000 = 10 000
9000 + 1000 = 10 000 7000 - 4000 = 3000
10000 - 6000 = 4000 10000 - 9000 = 1000
7000 - 3000 = 4000 10000 - 4000 = 6000
10000 - 1000 = 9000
Cập nhật: 07/09/2021
Xem thêm bài viết khác
- Giải câu 3 bài chia số có hai chữ số cho số có một chữ số
- Giải câu 3 bài bài toán giải bằng hai phép tính (tiếp theo)
- Giải câu 3 bài luyện tập (tiếp) trang 129 sgk toán 3
- Giải câu 3 bài bảng nhân 6
- Giải câu 2 bài bài toán giải bằng hai phép tính
- Giải câu 4 bài tính giá trị của biểu thức
- Giải câu 1 bài luyện tập sgk toán 3 trang 101
- Giải bài luyện tập sgk toán 3 trang 69
- Giải bài luyện tập trang 46
- Giải câu 4 bài nhân số có ba chữ số với số có một chữ số
- Giải câu 2 bài điểm ở giữa. Trung điểm của đoạn thẳng
- Giải câu 3 bài luyện tập trang 149 sgk toán 3