Giải bài tập 4 trang 68 sách toán tiếng anh 5
4. A motorbike travels 93km in 3 hours. A car travels 103km in 2 hours. How many more kilometers per hour does the car travel compared to the motorbike?
Trong 3 giờ máy xe chạy được 93km. Trong hai giờ ô tô chạy được 103km. Hỏi mỗi giờ ô tô đi nhiều hơn xe máy bao nhiêu ki-lô-mét?
Bài làm:
In 1 hour, a motorbike traveled:
93: 3 = 31 (km)
In 1 hour, a car traveled:
103 : 2 = 51,5 (km)
So, in 1 hour, the car traveled more than the motorbike:
51,5 - 31 = 20,5 (km)
Result: 20,5 km
Một giờ xe máy chạy được số km là:
93: 3 = 31 (km)
Một giờ ô tô chạy được số km là:
103 : 2 = 51,5 (km)
Vậy một giờ ô tô chạy nhanh hơn xe máy số km là:
51,5 - 31 = 20,5 (km)
Đáp số: 20,5 km
Xem thêm bài viết khác
- Giải bài tập 1 trang 134 sách toán tiếng anh 5
- Toán tiếng Anh 5 bài: Luyện tập chung trang 169 chương 5 |Cumulative Practice
- Giải bài tập 4 trang 160 sách toán tiếng anh 5
- Giải bài tập 5 trang 151 sách toán tiếng anh 5
- Giải bài tập 2 trang 141 sách toán tiếng anh 5
- Giải bài tập 3 trang 125 sách toán tiếng anh 5
- Giải bài tập 3 trang 51 sách toán tiếng anh 5
- Giải bài tập 2 trang 66 sách toán tiếng anh 5
- Toán tiếng Anh 5 bài: Luyện tập chung trang 89 chương 3 | Cumulative Practice
- Toán tiếng Anh 5 bài: Nhân một số thập phân với 10, 100, 1000,...| Multiplying a decimal by 10, 100,1000...
- Giải bài tập 2 trang 15 sách toán tiếng anh 5
- Giải bài tập 2 trang 169 sách toán tiếng anh 5